Mbona Uchaguzi wetu mnaufanyia Uchafuzi?

October 17, 2005 at 6:00 pm 3 comments

Acha kelele zoote zinazopigwa mitaani, kutoka kwa wagombea wa vyama mbalimbali ambao kila mmoja amekuwa akijitahidi kumchafua mwenzake ili yeye aonekane bora (japo sijui ni yupi sasa kati yao maana kila mmoja ni mchafu). Na wala hapo hujazungumzia juu ya mitusi (ikiwemo ile ya nguoni), ambayo wagombea hao wamekuwa wakiiporomosha kwa wenzao, bado kuna hali kama hiyo baina ya chama na chama, kambi na kambi na makundi kwa makundi.

Nadhani kimsingi siwezi kuwapinga wale ambao walikuwa na nia yao nzuri kabisa (maana kila mtu hufanya jambo kwa nia nzuri hata kama litawadhuru wengine), kwasababu hakika walikuwa wakijitahidi kujipalilia njia ya kuelekea madarakani. Lakini kinachonipa wasiwasi ni kubaini kuwa hawakuwa wameweka utaratibu bayana wa mipaka ya hayo makambi, sijui na vingine vinaitwa Vikundi vya Uhamasishaji.

Matokeo ya hili, ingawa kwa hakika huko waliko waliounda kambi hizi hawawezi kuona kwa urahisi au kujua na kukubali kwa urahisi, ni kuwa hali ni mbaya sana huku chini. Ni mbaya kwasababu hivyo vinavyoitwa Vikundi vya Uhamasishaji, hivi sasa vimegeuka kuwa Vikundi vya Uhasamishaji (kujenga uhasama).

Najua wenyewe watakataa, kwasababu kukataa ndio jadi yao lakini ukweli ndio huo kuwa hali imekuwa mbaya huku chini kiasi kwamba katika baadhi ya maeneo ndio hivyo hivyo vilivyokuwa vikundi vyao vya uhamasishaji, viulijizatiti kujenga mazingira kama sio ya kuzomea mgombea, basi ni kuhakikisha kuwa hatapata kura, na ilivyo ni kuwa wagombea wengi wako katika hali mbaya kwasababu wanakumbana na upinzani toka ndani yao kabisa.

Hii sio dalili nzuri kabisa kwasababu itakuja fikia hatua ya baadhi yao kuamua kulipa kisasi, ambacho hatujui kitakuwa kwa njia gani, na hapo ndipo tutakapoanza kuona madhara ya haya mambo ya kipuuzi yanayofanywa nyakati hizi za kuelekea uchaguzi wowote ule.

Jamani, uchaguzi ni sehemu ya kuonyesha uimara wa Utaifa wetu, demokrasia ya kweli na kila lililo zuri katika maendeleo ya nchi hii. Hivi ni kwanini Uchaguzi tunaufanyia Uchafuzi??

Entry filed under: maskani. Tags: .

Mashujaa daima Hawafi – 2Pac Shakur Siku ya Wambeya Duniani

3 Comments Add your own

  • 1. Anonymous  |  October 17, 2005 at 6:12 pm

    =))

  • 2. Anonymous  |  October 19, 2005 at 6:00 pm

    Hey nice info you posted.
    I just browsing through some blogs and came across yours!

    Excellent blog, good to see someone actually uses em for quality posts.

    Your site kept me on for a few minutes unlike the rest🙂

    Keep up the good work!

    Thanks!.

  • 3. banner ads  |  October 26, 2005 at 4:21 am

    There is alot of Blogs, I never guessed I’d find some usefull information.

    Thanks.
    I’ll be back later to see if anymore good updates are available.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

Trackback this post  |  Subscribe to the comments via RSS Feed


Blog Stats

  • 31,180 hits
October 2005
M T W T F S S
« Sep   Nov »
 12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31