Mashujaa daima Hawafi – 2Pac Shakur

October 13, 2005 at 5:19 pm 3 comments

Rafiki yangu mmoja kwa jina la Akiey & kaka yangu Ndesanjo, bilashaka ni wanazi wakubwa sana wa msanii huyu, na kwa upande wa Akiey, hakika ilinishangaza kiasi kuona kuwa hakuwa na lolote alilozungumzia juu ya shujaa huyu kama kumbukumbu ya siku alipofariki na hata siku alipozikwa. hata hivyo naamini kabisa kuwa ni msongamano wa majukumu bilashaka ndio maana ikawa hivi.
Namzungumzia mwanamuziki aliyekuwa kioo cha muziki wa Hip Hop bilashaka, na ambaye kwangu mimi naamini kabisa kuwa maendeleo ya muziki huo kwa wakati huu yalitokana na kiasi kikubwa sana na mchango wake katika muziki huo. Na hapa namzungumzia hayati Tupac Amaru Shakur .
2pack 1
Ikiwa ni takriban miaka tisa sasa toka alipotutoka katika tukio lililokuwa na utata wa hali ya juu lililobatizwa jina la Mkasa wa Las Vegas, bado kumekuwa na mjadala ambao licha ya kuwa umekuwa ukizidi kufifia siku hadi siku, bado kuna baadhi ya nyakati huibuka na kuibua mgongano mkubwa wa mawazo hasa kwa mashabiki wake, na huu ni mjadala wa kuwa; Je, 2Pac alikufa kweli au bado yu hai?
Licha ya mapungufu ya kawaida kabisa ya kibinaadamu ambayo hata mimi na wewe tunayo, msanii huyu ambaye alikuwa amejijengea kundi kubwa la maadui, pengine na bila shaka hasa kutokana na mafanikio yake, bado alikuwa ni mtu mwenye upendo, na msanii ambaye alikuwa kweli kioo kwa wasanii waliokuwa mstari wa mbele katika kuhakikisha masuala ya ubaguzi wa rangi yanatokomezwa.
Hayati 2Pac, ambaye alizaliwa June 16, 1971 ikiwa ni mwezi mmoja tu na siku kadhaa toka mama yake Afeni Shakur, atoke gerezani, alifariki dunia mwaka 1996, kutokana na tukio la kusikitisha kabisa la kupigwa risasi kadhaa na watu waliokuwa wanasadikiwa kuwa maadui zake. Tukio hilo lilikuwa la pili kumkumba baada ya kukumbwa na mkasa wa awali wa kupigwa risasi katika jiji la New York.
Katika enzi za uhai wake, hayati 2Pac, ambaye alikuwa rafiki kipenzi wa msanii mwingine wa muziki na mwigizaji mashuhuri duniani hivi sasa, Jada Pinkett, aliwahi kutamba na tungo mbalimbali zilizokuwa zikigusa kwa undani hisia na fikra za waafrika walio wengi hususan wale walioko katika harakati za kujikomboa na Ubaguzi wa Rangi.
Na hata alipofariki dunia kutokana na mkasa huo, gwiji huyo wa musiki wa kufoka foka, aliacha nyimbo nyingi sana ambazo hatimaye zilianza kurushwa moja baada ya nyingine kiasi kwamba zikawa ndio zinachochea mjadala wa kuwa amekufa kweli au laa. Pia alikuwa ni mtu wa kutoa maneno yenye maana kali kali sana kihisia na karibu kila neno alilokuwa akilitamka lilikuwa likimgusa kila mpenda haki humu duniani. Soma hapa baadhi ya mistari ambayo hadi leo imeendelea kuwagusa wapigania haki za binadamu duniani
Alifariki Septemba 6, baada ya kukaa kwa muda hospitali akiuguzwa majeraha ya risasi alizokuwa amepigwa, na alizikwa baadae Septemba 13 mwaka huo huo wa 1996, baada ya mabishano makali baina ya waliokuwa wakimpenda, wengi wakiamini hajafa wengi pia wakiamini amekufa. na Leo hii wakati ikiwa ni miaka tisa na mwezi mmoja toka aliporejea kwa Udongo, bado tunamkumbuka na kumhitaji sana.
Lakini kwakuwa hatuwezi kuwa naye kimwili, bado tutaendelea na hakika Daima, tutaendelea kuwa naye katika maisha yetu ya kuusaka uhuru wa kweli kwa Waafrika popote pale walipo Ulimwenguni. Hakika tulikupenda, Lakini Mungu alikupenda zaidi.

Entry filed under: maskani. Tags: .

Mkapa; Hivi huku sio kujitega wenyewe? Mbona Uchaguzi wetu mnaufanyia Uchafuzi?

3 Comments Add your own

  • 1. Dully  |  October 14, 2005 at 10:06 am

    Duh! mskaji ni kama alijitabiria kifo chake mapema sana huyu, yaani kama inavyokuwa kwa mastaa wengi sana

    In the event of my Demise when my heart can beat no more I Hope I Die For A Principle or A Belief that I had Lived 4 I will die Before My Time Because I feel the shadow’s Depth so much I wanted 2 accomplish before I reached my Death I have come 2 grips with the possibility and wiped the last tear from My eyes I Loved All who were Positive In the event of my Demise.

  • 2. Lady M - Popatlal sec  |  October 14, 2005 at 10:08 am

    Did you hear about the rose that grew from a crack in the concrete? Proving nature’s law is wrong it learned to walk with out having feet. Funny it seems, but by keeping it’s dreams, it learned to breathe fresh air. Long live the rose that grew from concrete when no one else ever cared.

    Big up Msangi

  • 3. Kubwa la Maadui - P'Tlal sec (tga)  |  October 14, 2005 at 10:16 am

    They could never understand what u set out 2 do instead they chose 2 ridicule u when u got weak they loved the sight of your dimming and flickering starlight How could they understand what was so intricate 2 be loved by so many, so intimate they wanted 2 c your lifeless corpse this way u could not alter the course of ignorance that they have set 2 make my people forget what they have done for much 2 long 2 just forget and carry on I had loved u forever because of who u r and now I mourn our fallen star.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

Trackback this post  |  Subscribe to the comments via RSS Feed


Blog Stats

  • 31,183 hits
October 2005
M T W T F S S
« Sep   Nov »
 12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31