Yaliyojiri kikao cha 1 cha Bunge la awamu ijayo!!

August 11, 2005 at 12:51 pm Leave a comment

Ni bahati mbaya sana na mtanisamehe sana kwasababu nimeshindwa hadi sasa kujua kuwa nilikuwa katika nchi gani vile, ila nina uhakika ni nchi moja wapo iliyopo hapa hapa Guniani, .. ah, kuna jamaa yangu hapa jirani ananibonyeza kuwa ni Duniani kumbe.
Enewei, kilichojiri ni kwamba, kupitia kazi hii hii ya Upapara-wa-zii, basi nilialikwa kwenda huko katika hiyo nchi, kwa ajili ya kuripoti yaliyokuwa yakijiri katika kikao cha kwanza kabisa cha Bunge la nchi hiyo, ambacho kilikuwa kinafanyika baada.. …….sijui ni Uchambuzi au Uchaguzi vile, lakini tuendelee, ambao ulishuhudia kuingia kwa sirikali ya awamu mpya.
Basi bwana, kwakuwa kikao hicho kilikuwa cha kwanza chini ya Sirikali hiyo, na kikiwa na sura nyiiiingi ngeni za wajumbe, ambazo nyingi zao zilikuwa za makinda ambayo bado ndio kwanza yanadai na damu inachemka, na ambao pia walikuwa ni mseto toka karibu kila kada, ilibidi mwongoza kikao hicho, ambaye walimwita pia Spika, atoe nafasi kwa ajili ya wajumbe hao kujitambulisha ili watambuane, kujuana na kufahamiana pia.
Kilichonifurahisha sana kwanza labda ulikuwa ni mpangilio wa wajumbe katika ukumbi wao ambao ndio kwanza walikuwa wakiuzindua kama sio kuuzingua, ambapo kulikuwa na usawa baina ya kujipanga kwa maana mwanaume hapa, anayefuata ni mwanamke hivyo hivyo hadi ukumbi wote ulipojaa. Basi bwana, utambulisho ambao ulianza kulie kwetu (tulipokuwa tumekaa sisi Mapapara-wa-zii), ulikuwa kama ifuatavyo:

Mimi wahishimiwa sana, naitwa Bibi Nanihii a.k.a The first Lady 2b
Mimi ndugu zangu naitwa Baba Nanihino a.k.a Mzee wa Mitulinga
Mimi kwa upande wangu najulikana zaidi kwa jina la Madame Nanihii a.k.a Watajiju
Na mimi naitwa mhishimiwa Fulani a.k.a Chizi Kapewa Rungu
Mimi naitwa Mama Watakoma Kuringa a.k.a Kujisifu jadi yangu
Mimi wananiita Mzee wa Mbumba a.k.a Msanii
Mimi naitwa……………………………………………

Dah, huyu hata hakuweza kumalizia maana mwenye rungu la kuongoza na kuendesha kikao hicho, alisimama ghafla na kutoa agizo lifuatalo:
“Wahishimiwa saana nawaomba utambulisho kwa wakati huu Usimamie hapo kwanza maana kama mjuavyo mambo haya inabidi yaende kwa Kasi sana kulingana na Hila zetu za Uchaguzi, hivyo nawaomba wajumbe mkapumzike kwanza hapo nje na kupunga jua pamoja na kuvuta sigara, ili tutakaporejea ndani tuwe na Nguvu mpya, na Hali mpya za Kujitambulisha kwa Wananchi wetu kabla hatujaanza rasmi mambo mengine”

Kisha anaendelea “Sisi kwa sisi oyeeeee……. oyeeeee. Kigumu Chama chetu”………. mara wajumbe nao wanaitikia “Chidumu Chitendekunu” Muulizeni Martha Mtangoo yuajua maana yake
Mara ghafla nikajikuta nakurupuka na kuangaza huku na kule, He Kutahamaki kumbe nilikuwa Kitandani mwangu nimelala na hiyo ilikuwa ndoto tu???
Tuonane siku ijayo

Entry filed under: maskani. Tags: .

Walahi Tunajenga dunia ndani ya Tanzania Upele umewapata wenye kujua kukuna?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

Trackback this post  |  Subscribe to the comments via RSS Feed


Blog Stats

  • 31,180 hits
August 2005
M T W T F S S
« Jul   Sep »
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
293031